![](upload/bg01.jpg)
ประวัติความเป็นมา
MPJ GROUP
กลุ่มบริษัทฯ เริ่มจากการดำเนินธุรกิจการขนส่งทางบก จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2551 บริษัทได้เล็งเห็นถึงโอกาสในการขยายธุรกิจมาในพื้นที่เขตเศรษฐกิจ บริเวณใกล้กับท่าเรือแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี จึงได้ลงทุนซื้อที่ดินในนามบริษัท แหลมฉบัง โลจิสติคส์ จำกัด ที่ตำบลหนองขาม อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี เนื้อที่กว่า 60 ไร่ ประกอบกับในปีเดียวกัน บริษัทฯ ได้เข้ามาบุกเบิกงานขนส่งตู้คอนเทนเนอร์ และธุรกิจให้บริการลานตู้คอนเทนเนอร์
![](webpanelcw/upload/upload_history/1082598342.webp)